Hỏi về chữ ký trên hóa đơn

Công văn số 3370/TCT-CS về chữ ký sống trên hóa đơn của Tổng cục thuế trả lời công văn số 5933/CT-HC-Qt-TV-AC ngày 11/08/2008 của Cục Thuế tỉnh Bình Dương về chữ ký sống trên hóa đơn, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:
 
"Tại Điều 20 Luật Kế toán quy định:
1. Chứng từ kế toán phải có đủ chữ ký. Chữ ký trên chứng từ kế toán phải được ký bằng bút mực. Không được ký chứng từ kế toán bằng mực đỏ hoặc đóng dấu chữ ký khắc sẵn. Chữ ký trên chứng từ kế toán của một người phải thống nhất.
 
2. Chữ ký trên chứng từ kế toán phải do người có thẩm quyền hoặc người được ủy quyền ký. Nghiêm cấm ký chứng từ kế toán khi chưa ghi đủ nội dung chứng từ thuộc trách nhiệm của người ký.
3. Chứng từ kế toán chi tiền phải do người có thẩm quyền ký duyệt chi và kế toán trưởng hoặc người được ủy quyền ký trước khi thực hiện. Chữ ký trên chứng từ kế toán dùng để chi tiền phải ký theo từng liên.”

0976 228 883
02252 678989

1122hk
@ 2017 | Bản quyền thuộc Thanhlapcongtyhaiphong.com.vn | Địa chỉ : Số 417 Đằng Hải, P.Đằng Hải, Q.Hải An, Tp. Hải Phòng | Email : lsdncc@gmail.com - Tư vấn tận nơi - 0976 228 883